สมาพันธ์SMEไทยจังหวัดนครปฐมร่วมกับจังหวัดนครปฐม เชิญชวนทุกท่าน เที่ยวงาน SME Festival Thailand ครั้งที่ 2 ณ องค์พระปฐมเจดีย์ จังหวัดนครปฐม ตั้งแต่วันที่ 24 ถึง 31 พฤษภาคม 2567
![](https://kindeeyuudee.baanlaesuan.com/app/uploads/2024/05/NZF_8505-1024x682.jpg)
เป็นครั้งแรกของชาวจังหวัดนครปฐมมีจัดการรำ บวงสรวง เปิดเมืองแห่งความศรัทธา ของชาวจังหวัดนครปฐมจากพี่น้อง 7 อำเภอ ช่วงเย็น พิธีเปิด อย่างยิ่งใหญ่สุดอลังการ
![](https://kindeeyuudee.baanlaesuan.com/app/uploads/2024/05/batch_pra240524-012-683x1024.jpg)
จัดโต๊ะอาหาร แบบ ไทยโอมากาเสะเชฟ Table ชื่อดัง มารังสรรค์เมนู พื้นถิ่นจากวัตถุดิบ นครปฐม เพิ่มมูลค่า อาหาร เรียกว่า เป็นการเปิดเมืองวัฒนธรรมอาหารยุคใหม่ แห่งนครปฐม
![](https://kindeeyuudee.baanlaesuan.com/app/uploads/2024/05/batch_4.jpg)
![](https://kindeeyuudee.baanlaesuan.com/app/uploads/2024/05/batch_1-1024x1024.jpg)
![](https://kindeeyuudee.baanlaesuan.com/app/uploads/2024/05/batch_2-1024x1024.jpg)
![](https://kindeeyuudee.baanlaesuan.com/app/uploads/2024/05/batch_3-1024x1024.jpg)
ภายในงาน 7 วัน มีสินค้า SME ทั้งของกินของใช้ มาออกร้าน มากกว่า 300 ร้านค้า และในแต่ละวัน มีการแสดงวัฒนธรรมชาติพันธุ์และโชว์ของดีของเด่น เรื่องราวที่น่ารู้ UNCEEN จาก 7 อำเภอ ช่วงSUCCESS TALKผู้สำเร็จจากการทำธุรกิจร้อยล้านเล่าเรื่องราวประสบการณ์สุดว้าว
![](https://kindeeyuudee.baanlaesuan.com/app/uploads/2024/05/NZF_8588-1024x682.jpg)
ทั้ง 7 คืนมีการประกวดร้องเพลงชิงถ้วย SME SINGING CONTEST เชิญสมัครร่วมได้เลย
แล้วพบกัน 24-31 พฤษภาคมนี้ ในงาน SME FESTIVAL THAILAND ครั้งที่2 ณ องค์พระปฐมเจดีย์ จังหวัดนครปฐม